ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-10-2010, 17:47   #19
tee25
Senior Member

คะแนน: 0 tee25 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chili อ่านกระทู้
ที่พิมพ์ไปทั้งหมดเป็นสิ่งที่ผมคุยกับเจ้าของอู่คร่า วๆครับ ไม่ใช่เป็นเจ้าของอู่ตอบมา แล้วที่ผมบอกว่าผิด-ถูกยังไงก็เข้ามาแก้ไขมานะ หมายถึงว่า ถ้าสิ่งที่ผมพิมพ์ไปมันไม่ถูกต้องก็ขอให้คุณtee เข้ามาตอบไว้ ประมาณนั้นครับ

ไม่ใช่ผมครับ ผมแค่รู้จักกับคุณยุทธ เป็นการส่วนตัว แต่รถผมก็ไม่ได้ติดแก๊สกับคุณยุทธครับ ผมเหมือนพี่ออมครับ KKS เท่านั้นถ้าเรื่องแก๊ส เพียงแค่ไม่สะบายใจตามที่ได้บอกไปแล้ว เพราะฝ่ายนึงก็รู้จักกัน อีกฝ่ายนึงก็เป็นเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆในคลับเจแซด

- เรื่องท่อน้ำ ท่อแก๊ส ผมถามมาแล้วครับ พี่ยุทธ ยืนยันว่าไม่มีทางที่จะเอาท่อน้ำมาใส่ท่อแก๊สแน่นอนค รับ ถ้าทำอย่างนั้นก็เท่ากับว่าฆ่าตัวตายทางอ้อมครับ เพราะท่อมันมองเห็นกันจะจะ ถ้าเอาท่อน้ำมาใส่ ยังไงเปิดดูก็ต้องรู้ว่าเป็นท่อน้ำ ส่วนที่คุณtee25 ทราบว่ามันเป็นท่อน้ำแล้วอู่ก็แก้งานให้ ผมพอจะทราบครับว่าเพราะอะไร แต่ขอไม่แสดงความเห็นละกันครับ เนื่องจากว่ามันไม่เกี่ยวกับประเด็นนี้

- เรื่องที่คุณยุทธบอกเคยติดแก๊สกับเครื่องเจ แต่ช่างบอกว่าไม่เคยติด อันนี้ยืนยันครับว่าคุณยุทธเคยติดแก๊สกับเครื่องเจคร ับ เพราะมีรถเพื่อนๆที่ทำงานก็ใช้เครื่องเจ ติดแก๊สมาจากอู่คุณยุทธนี่แหละครับ ก็ไม่มีปัญหา ใช้มาจนทุกวันนี้

เรื่องอื่นๆเดี๋ยวรอให้ทางคุณยุทธตอบเมลล์ผมแล้วผมเอ ามาลงให้นะครับ
1. ผมถามนึดนึงว่าทำไมต้องส่งเมล์ไปให้คุณแล้วค่อยมาตอบ ทำไมคุณยุทธ ไม่มาตอบเองในนี้ ผมว่าคุณยุทธน่าจะรู้เรื่องแล้วน่ะ เข้ามา clubjz login ไม่น่าจะยาก

2. รู้แต่ว่าผมถามช่างที่ที่เจาะไอดีหน้าเครื่อง บอกไม่เคยติด พอ 10 โมงผมโทรไปต่อว่าช่างถอดไม่เป็นซีลเสียหาย พอ 11 โมงคุณยุทธมา ก็ตะโกนถามช่างว่าใครเคยติดเครื่องเจมั้ง แล้วมีช่างคนนึงบอกเคยติดมาก่อน

3. ในเมื่อคุณยุทธเตรียมถังโดนัทให้ผม ผมก็แจ้งไปแล้วว่ารถผมเครื่องเจ ต้องรอให้รถผมเสียหาย แล้วค่อยเปลี่ยนช่างที่ติดเครื่องเจเป็นหรอ ถ้าผมมาทิ้งรถไว้
แล้วมารับรถกลับตอนเย็น รถผมก็กลายเป็นหนูลองยาเลย แล้วที่โพสในเว็ปว่าถอดไอดีเจาะทุกคัน ผมว่าไม่จริง อันไหนลูกค้าเฝ้าดูก็ถอด อันไหนลูกค้าไม่รู้คงไม่ถอด
อันนี้ความเห็นส่วนตัว แล้วไอดีของเครื่อง 2เจ ถอดยากหรอครับ ทำไมถอดออกมาเจาะไม่เป็น

4. เรื่องท่อน้ำเพราะอะไรหรอ ผมไม่ค่อยมีความรู้ด้วย ช่วยบอกหน่อยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tee25 : 13-10-2010 เมื่อ 18:11.
tee25 is offline