ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-10-2010, 15:29   #18
Chili
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว Chili

คะแนน: 18 Chili is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tee25 อ่านกระทู้
1.ผมเคยเอารถ altis ไปติดมาทีนึง autronic เมื่อ 2 ปีก่อน ที่วังหิน คนติดคนละคน ติดดีมาก ถอดไอดีออกมาเจาะอาจจะเพราะ altis ถอดไอดีง่าย แต่ 2j ไม่โบ ถอดยากกว่า อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวผม
2.ถูก-ผิดยังไงก็ไม่เอาไปแก้ไขแล้ว แต่เรื่องท่อแก๊ส แต่เอาท่อน้ำมาใส่ ผมรับไม่ได้ ถ้าลองกลับไปแก้ที่เดิม ผมคงไม่รู้ว่าเป็นท่ออะไร พอไปแก้ที่อื่นจึงรู้
ที่พิมพ์ไปทั้งหมดเป็นสิ่งที่ผมคุยกับเจ้าของอู่คร่า วๆครับ ไม่ใช่เป็นเจ้าของอู่ตอบมา แล้วที่ผมบอกว่าผิด-ถูกยังไงก็เข้ามาแก้ไขมานะ หมายถึงว่า ถ้าสิ่งที่ผมพิมพ์ไปมันไม่ถูกต้องก็ขอให้คุณtee เข้ามาตอบไว้ ประมาณนั้นครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tee25 อ่านกระทู้
รู้สึกผมน่าจะเห็นพี่วันอาทิตย์ที่ผ่านมาตอนติดแก๊สร ถผมอยู่ พี่ใช้กระบะฟอร์ด เครื่อง 2j ติด autronic รึเปล่าึครับ รู้สึกว่าจะสีน้ำเงินเข้มหรือเขียวเข้มๆ มาจูนแก๊สช่ายมั๊ยครับ

ถ้าไม่ช่ายขออภัยด้วยครับ
ไม่ใช่ผมครับ ผมแค่รู้จักกับคุณยุทธ เป็นการส่วนตัว แต่รถผมก็ไม่ได้ติดแก๊สกับคุณยุทธครับ ผมเหมือนพี่ออมครับ KKS เท่านั้นถ้าเรื่องแก๊ส เพียงแค่ไม่สะบายใจตามที่ได้บอกไปแล้ว เพราะฝ่ายนึงก็รู้จักกัน อีกฝ่ายนึงก็เป็นเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆในคลับเจแซด

- เรื่องท่อน้ำ ท่อแก๊ส ผมถามมาแล้วครับ พี่ยุทธ ยืนยันว่าไม่มีทางที่จะเอาท่อน้ำมาใส่ท่อแก๊สแน่นอนค รับ ถ้าทำอย่างนั้นก็เท่ากับว่าฆ่าตัวตายทางอ้อมครับ เพราะท่อมันมองเห็นกันจะจะ ถ้าเอาท่อน้ำมาใส่ ยังไงเปิดดูก็ต้องรู้ว่าเป็นท่อน้ำ ส่วนที่คุณtee25 ทราบว่ามันเป็นท่อน้ำแล้วอู่ก็แก้งานให้ ผมพอจะทราบครับว่าเพราะอะไร แต่ขอไม่แสดงความเห็นละกันครับ เนื่องจากว่ามันไม่เกี่ยวกับประเด็นนี้

- เรื่องที่คุณยุทธบอกเคยติดแก๊สกับเครื่องเจ แต่ช่างบอกว่าไม่เคยติด อันนี้ยืนยันครับว่าคุณยุทธเคยติดแก๊สกับเครื่องเจคร ับ เพราะมีรถเพื่อนๆที่ทำงานก็ใช้เครื่องเจ ติดแก๊สมาจากอู่คุณยุทธนี่แหละครับ ก็ไม่มีปัญหา ใช้มาจนทุกวันนี้

เรื่องอื่นๆเดี๋ยวรอให้ทางคุณยุทธตอบเมลล์ผมแล้วผมเอ ามาลงให้นะครับ
Chili is offline  
The Following User Says Thank You to Chili For This Useful Post:
tee25 (13-10-2010)