ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-10-2010, 16:19   #17
psak05
Junior Member

Car Brand: ISUSU D-MAX
Engine Type: 1JZ 2500
คะแนน: 0 psak05 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ โต๊ะจัง! อ่านกระทู้
คนใช้อีซูเจอปัญหาแบบผมมั่งป่าวครับรถผม1jz-ge
สตาทแล้วเงียบไม่มีไรเลยแต่ไฟสัญญาณติดปกติน่ะครับแต ่พอไปขยับสายขั้วแบตหรือแพวแถวกล้องสีดำข้างแบตมันถึ งติดแต่บางทีก็ไม่ติดต้องรองสักพักแล้วตาทใหม่ถึงจะต ิดเหมือนมีเสียงในกล้องสีดำของหม้อแบตอ่ะครับ...ลืมบ อกไปผมดีแม็คครับ ผู้รู้รึมีปัญหารึมีคำแนะนำชี้แนด้วยครับ
ผมเคยเจอปัญหานี้ครับ ตรวจเช็ครีเลย์ข้างแบตเสียครับ มันเป็นรู ทำให้มีมดเข้าไปมันติดบ้างไม่ติดบ้างเปลี่ยนแล้วหายค รับ
psak05 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม