ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-09-2010, 15:17   #2
Chili
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว Chili

คะแนน: 18 Chili is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pivot อ่านกระทู้
เรื่องมันมีอยู่ว่า ตอนนี้ ผมมีเจ้า อีซูซุ(ดราก้อน) ที่เริ่มจะกินน้ำมันอยู่หนึ่งคัน อยากจะให้มันได้บริโภค ยี10 ยี20 เบนซิล91 หรือ แอลพีจี (ในใจคิดอยากคบหากับเจ้า หนึ่งเจเทอร์โบว์ หรือ สองเจเทอร์โบว์)

ตอนนี้ผมอยากจะเปลี่ยนครื่องรถของผมจาก ดีเซล ไปเป็น เบนซิล เนื่องจากว่าทำการแบกรับราคาค่าน้ำมันไม่ไหว

คำถาม
1.การเปลี่ยนเครื่อง1jz gte , 2jz gte จะใช้งบเท่าไร
2.ผลของการเปลี่ยนครื่องทั้งดีและไม่ดี
3.ถ้าจะใช้แก๊สจะเป็นผลต่อเครีื่องยนต์มากน้อยเเพียง ไร

ถ้ามีข้อเสนอ หรือ คำถามอะไรเชิญโพสไว้ได้ครับ
ขอขอบคุณทุกๆ คำตอบครับ
1. -
2. เบนซิน LPG ประหยัดกว่าครับ แต่ก็จุกจิกกว่าเครื่องดีเซล
3. มีผลครับ แต่ใครๆเขาก็ใช้กัน ขึ้นอยู่กับว่าเราบำรุงรักษาได้ดีเพียงใดมากกว่าครับ

เชียร์เจโบ แก๊สหัวฉีด AG ครับ
Chili is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม