ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-09-2010, 14:58   #1
pivot
ClubJZ Web Register

Car Brand: Isuzu
Engine Type: std.
คะแนน: 0 pivot is on a distinguished road
Post มี เ รื่ อ ง จ ะ ม า ใ ห้ ช่ ว ย ค รั บ

เรื่องมันมีอยู่ว่า ตอนนี้ ผมมีเจ้า อีซูซุ(ดราก้อน) ที่เริ่มจะกินน้ำมันอยู่หนึ่งคัน อยากจะให้มันได้บริโภค ยี10 ยี20 เบนซิล91 หรือ แอลพีจี (ในใจคิดอยากคบหากับเจ้า หนึ่งเจเทอร์โบว์ หรือ สองเจเทอร์โบว์)

ตอนนี้ผมอยากจะเปลี่ยนครื่องรถของผมจาก ดีเซล ไปเป็น เบนซิล เนื่องจากว่าทำการแบกรับราคาค่าน้ำมันไม่ไหว

คำถาม
1.การเปลี่ยนเครื่องเป็น 1jz gte หรือ 2jz gte จะใช้งบเท่าไร
2.ผลของการเปลี่ยนครื่องทั้งดีและไม่ดี
3.ถ้าจะใช้แก๊สจะเป็นผลต่อเครีื่องยนต์มากน้อยเเพียง ไร

ถ้ามีข้อเสนอ หรือ คำถามอะไรเชิญโพสไว้ได้ครับ
ขอขอบคุณทุกๆ คำตอบครับ
pivot is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม