ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-09-2010, 13:01   #1
Jack_NeverDie
Junior Member

รูปส่วนตัว Jack_NeverDie

คะแนน: 0 Jack_NeverDie is on a distinguished road
จะตัด ปั็มติ็ก ยังไงครับ

คือว่าผมติดแก็ส จะตัด ปั็มติ็ก ใส่หน้าคอนแทค (ตามรูป) ที่ไปยังปั็มติ๊กเลยได้ไหมครับ มีผลอะไรหรือเปล่า แบบว่าลองต่อแล้ว สตาร์น้ำมันปกติ สวิทไปใช้แก็สปกติ แต่ตอนลองสวิทซ์ กลับมาใช้น้ำมันโดยให้ต่อไฟที่จ่ายออกมาจาก FPC ไฟจะหายไปเลยมีผลให้ปั็มติ็กไม่ทำงานดับไปเลยครับ และอีกอย่างตัว FPC มันจ่ายแต่ 12 volt ออกมาครับรอบเดินเบาเห็นใน manual บอกว่าต้อง 9 volt ครับหรือว่ามันจะเจ๊งไปแล้ว เครือง 2JZ-GE ครับ ขอบคุณทุกท่านครับ
รูป
ชนิดของไฟล์: jpg fpc.jpg (8.6 KB, ดาวน์โหลด 70 ครั้ง)
Jack_NeverDie is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม