ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-08-2010, 09:43   #2
อำนาจ ศรีมานพ
ClubJZ Web Register

Car Brand: ISUZU CAMEO
Engine Type: 1JZGE
คะแนน: 0 อำนาจ ศรีมานพ is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน AIM ถึง อำนาจ ศรีมานพ
Smile .

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ st171 อ่านกระทู้
อยากถามเพื่อนๆที่วาง 2j ge vvt ใน isuzu cameo
อยากทราบว่ามีการวางหม้อน้ำ และพัดลมหม้อน้ำ อย่างไร
และแผงแอร์อยู่ตำแหน่งไหน ถึงจะเอาความร้อนอยู่บ้าง เพราะเจ้าISUZU CAMEO ห้องเครื่องแคบมากๆ กำลังตัดสินใจจะวางครับ ขอคำแนะนำจากพี่ๆ เพื่อนๆ ด้วยนะครับบบ กลุ้มใจจิงๆ
รถผมคามิโอวางเครื่อง 1JZ GE ฝาดำ ใช้หม้อน้ำเดิม 2 ช่อง พัดลมไฟฟ้าแบบเป่าใส่ด้านหน้า 2 ตัว (ใส่ดูดด้านหลังไม่ได้ติด) ย้ายแผงแอร์ไว้ใต้ท้องรถ พัดลมอยู่บนเป่าลงล่าง ทุกวันนี้ขับดีปกติ ความร้อนไม่กวน แอร์เย็นทำงานตัดปกติ เป็นหนึ่งทางเลือกครับ
อำนาจ ศรีมานพ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to อำนาจ ศรีมานพ For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011), tatizoodlor (19-07-2012), yuffee3k (24-10-2011)