ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-08-2010, 09:35   #5
krupree
Senior Member

คะแนน: 17 krupree is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SimonR อ่านกระทู้
แล้ว BiGas เป้นยังไงบ้าง
้ก็เห็นเขาใช้ กัน ได้ ไม่มีปัญหานี่ครับ ความจริงHANA ก็เห็นใช้ กันได้ นี่ครับ มีข้อ น่าสังเกต คือ HANA หม้อมี 3 รุ่น สำหรับรถขนาด ตำ่กว่า 2000 ขนาด สำหรับ สูงกว่า 2000 และ สำหรับใช้ กับวาริเอเบิล ผมก็ใช้ HANA อยู่เหมือน กัน ใน โตโยต้า เครื่อง 3S ใช้มา5 ปีแล้ว ไม่เคยมีปัญหา เปลี่ยนผ้าหม้อต้ม ไป2ครั้ง ยังใช้ ได้ ดีอยู่ แต่สำหรับ อีกคัน เป็น 1JGE มิกเหมือนกัน ใช้โทมาเซ็ตโต ซุปเปอร์ ก็ใช้ ดี ไม่มีปัญหาเหมือนกัน บอกไว้เป็นข้อมูลครับ หม้อต้มที่ใช่เก่าหรือใหม่แล้วถูกรุ่นไหม อาจจะดปลี่ยนผ้า แล้วปัญหาหายไปก็ได้
krupree is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to krupree For This Useful Post:
SimonR (03-08-2010)