ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-07-2010, 22:57   #18
Ithong
Junior Member

รูปส่วนตัว Ithong

Car Brand: D-Max SLX Cab
Engine Type: 1JZ GTE VVTi ฉีด LPG SEC
คะแนน: 0 Ithong is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Juomaru อ่านกระทู้
ทำไมไม่ถามเค้ากลับไปล่ะครับ ถ้าเป็นที่สายหัวเทียนกับคอยล์ทำไมตอนใช้น้ำมันไม่เป ็นล่ะค๊าบ...อยากรู้จริงว่าพี่ท่านจะตอบว่าอย่างไร?? ?
ถามครับ ช่างตอบว่า แก๊สมันจะออกอาการมากกว่าน้ำมัน ถ้าระบบไฟเริ่มมีปัญหาแม่เพียงเล็กน้อย แต่น้ำมันจะยังคงใช้ได้อยู่เพราะเครื่องยนต์ถูกออกแบ บมาโดยเฉพาะกับน้ำมัน
ทีนี้คนที่อึ้งก็เป็นผมละซีครับ แต่ก็ยังฟังหูไว้หูครับ เพราะช่างเขาก็ต้องปกป้องสินค้าและอุปกรณ์ของเขาไว้ก ่อน ส่วนผมก็ยังค่อนข้างมั้นใจในเครื่องยนต์ผมพอสมควรแต่ ก็ทำอะไรมากไม่ได้ เพราะวันนี้ผมเข้าไปหาเขาเพื่อให้เขาช่วยเช็คดูว่ามั นมีอุปกรณ์ตัวไหนผิดปรกติหรือเปล่าในฐานะที่เขาเป็นค นนำเข้ามา และก็ผิดหวังนิดหน่อยเพราะช่างก็แทบไม่ไดตรวจสอบตัวอ ุปกรณ์ใดๆ ลูบๆคลำๆ แล้วก็เสียบ คอม แล้วก็ เพ่ ไปเปลี่ยน สาย คอล์ย เฮ้อ อ น้าๆท่านใดมีวิธีวัดหรือตรวจสอบสายหัวเทียนกับคอล์ยบ ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยเถอะครับ
Ithong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม