ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-07-2010, 18:50   #901
mungkorn2
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว mungkorn2

Car Brand: KKS team
Engine Type: 1JZ-GTE vvti
คะแนน: 18 mungkorn2 will become famous soon enoughmungkorn2 will become famous soon enough
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง mungkorn2
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tatizoodlor อ่านกระทู้
ก่อนน้องใหม่อื่นขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ กำลังหาความรู้อยู่ครับ ผมใช้ ISUZU Cameo ตอนนี้กำลังสนใจอยากจะคบหากับพี่ J อยู่เหมือนกัน เนื่องจากเครื่องเดิมผมเหยียบจนตายคา Teen เลยครับ กะว่าเอาไว้ใช้งาน มีเปรี้ยวบ้างบางเวลา แต่ผมไม่มีความรู้เกี่ยวกับเครื่อง J เลยสักกะนิด แบบว่างบน้อยและมีค่อนข้างจำกัด และกลัวว่างบจะบาน พอดีเข้ามาอ่านเจอพี่ๆน้องๆเป็นรถแวนเหมือนกัน และมี Cameo อยู่หลายคันเหมือนกัน คงจะแนะนำทางสว่างให้ผมได้บ้าง รบกวนสอบถามเลยนะครับ
1. ผมไปคุยกะอู่แถวๆบางบัวทองมาแล้วบ้างเหมือนกัน เค้าแนะนำมาว่าให้วาง 2 JZ ไม่โบ ราคาเครื่องพร้อมเกียร์ Auto + ค่าวาง + วายสาย + ติดแก๊ส Mixer ประมาณ 80,000 ไม่ทราบว่าแพงไปมั๊ย
2. ตอนนี้กำลังมองๆ 1 JZ GE VVT - I ถ้าผมลงตัวนี้ไม่ทราบว่าพอจะลากสังขารเจ้า Cameo ไหวมั๊ยครับ น้ำหนักรถประมาณ 1550 กิโล
3. ขอทราบราคาเครื่องและเกียร์ตอนนี้ ( 21 ก.ค. 53 )อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ
3.1 1 JZ GTE VVT - I เกียร์ธรรมดา และ Auto
3.2 2 JZ GTE VVT - I เกียร์ธรรมดา และ Auto
4. ถ้าพี่น้องท่านใดมีคำแนะนำอื่นๆที่พอจะแนะนำได้ก็ยิน ดีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
KKS GAS & ENGINE (เค_คลองสาม)
รังสิต-ธัญญะ เลียบคลอง 3 รังสิต-นครนายก 67 ซอยคาร์ฟูคลอง3
บริการ ติดตั้งและแก้ปัญหาแก๊สระบบดูดและหัวฉีด AG

UP แก๊สมิกช์เป็นหัวฉีด 16000 สำหรับเครื่อง NA
บริการ รับวางเครื่อง วายสาย และซ่อมเครื่อง J และ U

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
โทรไปหาพี่คนนี้เลยครับ งบไม่บานปลาย งานจบ ผมให้คนนี้ครับ

San Idea Graphic Design
Tel.081-245 9519
Thank............
Joe
ProStreet Tuning --->> ติวานนท์ 45 <<---คำปรีึกษาดีๆเรื่อง จูนอัพเครื่องยนต์
ทองนพคุณ อะไหล่ / T.N.P.K Master Factory
KKS (คนคลอง3เซอร์วิส) By ช่างเค และกลุ่มเพื่อนๆ ClubJz.net
www.grace-cosmetic.com
mungkorn2 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to mungkorn2 For This Useful Post:
Odd999 (04-08-2010)