ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-07-2010, 16:22   #900
tatizoodlor
Senior Member

รูปส่วนตัว tatizoodlor

Car Brand: Isuzu Cameo
Engine Type: ก็แค่ 2J ไม่โบ
คะแนน: 14 tatizoodlor is on a distinguished road
ขอคำแนะนำด้วยครับ

ก่อนน้องใหม่อื่นขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ กำลังหาความรู้อยู่ครับ ผมใช้ ISUZU Cameo ตอนนี้กำลังสนใจอยากจะคบหากับพี่ J อยู่เหมือนกัน เนื่องจากเครื่องเดิมผมเหยียบจนตายคา Teen เลยครับ กะว่าเอาไว้ใช้งาน มีเปรี้ยวบ้างบางเวลา แต่ผมไม่มีความรู้เกี่ยวกับเครื่อง J เลยสักกะนิด แบบว่างบน้อยและมีค่อนข้างจำกัด และกลัวว่างบจะบาน พอดีเข้ามาอ่านเจอพี่ๆน้องๆเป็นรถแวนเหมือนกัน และมี Cameo อยู่หลายคันเหมือนกัน คงจะแนะนำทางสว่างให้ผมได้บ้าง รบกวนสอบถามเลยนะครับ
1. ผมไปคุยกะอู่แถวๆบางบัวทองมาแล้วบ้างเหมือนกัน เค้าแนะนำมาว่าให้วาง 2 JZ ไม่โบ ราคาเครื่องพร้อมเกียร์ Auto + ค่าวาง + วายสาย + ติดแก๊ส Mixer ประมาณ 80,000 ไม่ทราบว่าแพงไปมั๊ย
2. ตอนนี้กำลังมองๆ 1 JZ GE VVT - I ถ้าผมลงตัวนี้ไม่ทราบว่าพอจะลากสังขารเจ้า Cameo ไหวมั๊ยครับ น้ำหนักรถประมาณ 1550 กิโล
3. ขอทราบราคาเครื่องและเกียร์ตอนนี้ ( 21 ก.ค. 53 )อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ
3.1 1 JZ GTE VVT - I เกียร์ธรรมดา และ Auto
3.2 2 JZ GTE VVT - I เกียร์ธรรมดา และ Auto
4. ถ้าพี่น้องท่านใดมีคำแนะนำอื่นๆที่พอจะแนะนำได้ก็ยิน ดีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
tatizoodlor is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม