ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-07-2010, 10:00   #966
jzryder
Senior Member

Car Brand: toyota sportrider
Engine Type: 1jz ge
คะแนน: 16 jzryder is on a distinguished road
ความเห็นส่วนตัวครับ

สำหรับเพื่อนๆ ที่กำลังหา sportrider นะครับ
1. เมื่อเข้า club นี้ เพื่อนๆ ต้องอยากเอารถมาวาง j แน่ๆ จะกี่ j โบไม่ไบ ก็แล้วแต่ความชอบ พฤติกรรมการขับ และวัตถุประสงค์การใช้ประโยชน์จากรถ ดังนั้น ไม่ต้องสนเรื่องเครื่องเดิมครับ 5L KZ KD อะไรก็ได้เอามาก็ยกออกอยู่แล้ว
2. ช่วงล่าง ถ้ารถไม่ได้โดนอะไรหนักๆ เช่น ชนจนเสียศูนย์ คว่ำมา ก็ไม่ต้องห่วงครับ พื้นฐานของรถกระบะพวกนี้ทนทานมาก ไม่จุกจิก มองเห็น ซ่อมง่าย
3. สีภายนอก ก็ตามสภาพครับ ทำได้ สาดสีทั้งคัน ราวๆ 25,000-30,000 ทีเดียวจบ 7-10 วันก็สวยแล้ว ถ้าได้สภาพสีดีๆ มา ก็ประหยัดตรงนี้ไปได้
4. ที่อยากให้เน้นคือ ภายในครับ เช่น เบาะหนังหรือสักหลาด เบาะทรุดรึยัง คอนโซลหมอง พวงมาลัยด่าง แผงประตูร่อน พื้นสกปรกถาวร ผ้าหลังคาเลอะเทอะ แอร์เหม็น ไม่เย็น ฯลฯ พวกนี้มันจุกจิกครับ หาร้านทำให้ถูกใจยาก ใช้เวลาทำนาน ต้องออกร้านนั้นเข้าร้านนี้ แล้วเวลาขับ เราจะมองเห็นมันตลอด มันจะหงุดหงิดใจครับ
- เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ เพราะแนวคิดในการหารถของท่านอื่นอาจไม่เป็นแบบนี้ก็ไ ด้ แต่ไม่ว่ายังไง ก็ขอให้ได้รถดีๆ กันนะครับ แต่รับรองว่าใช้ sportrider แล้วมีความสุขได้ครับ
jzryder is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to jzryder For This Useful Post:
sompol (08-07-2010), wk7000 (08-07-2010), กัมพ์ (22-04-2011)