ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-06-2010, 03:49   #5
skymera
Junior Member

Car Brand: CHEVY
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 skymera is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fabass_JZ อ่านกระทู้
แลมด้าจะคอยเพิ่มแก็สในส่วนที่เป็นเพาว์เวอวาล์ว
ลองเพิ่มเซนต์ ซักนิดนึง (ประมาณ15นาที หมุนออกนะครับ)
แล้วลองวิ่งดูครับ ถ้ายังแบ็คอยู่ ก็ค่อยเพิ่มอีก
ปรับเพื่อให้จ่ายแก็สในช่วงเครื่องดูดเร็วและมากขึ้น
แต่อาจจะกินขึ้นด้วย
ขอบคุณทุกท่านครับ
ผมลองปรับตามที่บอกแล้วครับแต่รอบเดินเบามันเพิ่มขึ้ นไปด้วย น้ำมัน700rpm แก็ส700rpm พอหมุนsensเพิ่ม รอบก็เพิ่มไปด้วยครับ ผมเอามิกออห่างจากปากtrc ประมาณ4นิ้ว รูประมาณ30 กินแก็สเกิน2.5บ.แน่นอนครับ กดแล้วยังมีแบ็คบ้างตอนกดคิกดาวน์สุด เลยปรับบูสไฟฟ้ามาเพิ่มเป็น1บาร์ เพื่อจะได้ไม่ต้องคิกบ่อยๆ แต่มันก็รู้สึกว่าต้นมันหายๆไปครับ เป็นเพราะระบบอินเตอร์กับ ท่อไอเสียรึเปล่าครับ เกียร์ ออโต้
skymera is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม