ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 27-06-2010, 22:52   #14
todsapol_m
Member

คะแนน: 0 todsapol_m is on a distinguished road
สรุปแล้วผมได้ถอด O2 ออกมาจะไปหาซื้อแต่ไม่ได้พอใส่กลับเข้าไปมันดันอ่านค ่าได้ครับก็เลยลองจูนดู ปรากฎว่าตอนเปิดแอร์รอบก็นิ่งดีครับ..แต่พอปิดแอร์มั นสั่นมากครับจะดับให้ได้ รอบประมาณ 450 แต่บางทีก็อยู่ที่ 650 แต่รถมันก็วิ่งดีนะครับ...วัดค่า O2 ดูพบว่ารอบนิ่งๆ เปิดแอร์ อยู่ประมาณ 0.25-0.30 ลองขับมา 3 ถังแล้วครับ..พบว่ากินแก๊ส ประมาณ 2.4 บาท ครับ (ราคาแก๊ส 11.45 บาท) แต่ตอนไปซ่อมพบว่ากล่อง มีปัญหาครับลายทองแดงขาดครับ..แต่ได้ทำการต่อด้วยทอง แดงไว้แล้ว ไม่แน่ใจว่ากล่องมีส่วนทำให้กินมากขึ้นหรือไม่ ยังไม่มีเวลาไปหากล่องใหม่มาเปลี่ยน (เช็ค Code แล้วไม่มี Code อะไรขึ้นนะครับ ปกติดี) มีท่านใดพอจะแนะนำแนวทางแก้ไขให้ได้บ้างครับ
todsapol_m is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม