ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-09-2007, 20:11   #3
alcabron
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 alcabron is on a distinguished road
ถ้ามาแนวกดคันเร่งสุดเวลาถนนว่าง คงต้องทำคู่กันครับ
ที่ว่าคู่กันก็คือ ขยายมิก + ติด lamda control
การขยายมิก ก็ต้องดูนิสัยของหม้อต้มว่า ชอบกับมิกรูโตๆไหม ค่อยๆขยับทีละ 1 มม.ก็ได้ครับ
ค่ากลึงครั้งละประมาณ 30 - 40 บาท.........แต่ถ้าเป็นผมจะเริ่มต้นที่ 32 ก่อน

จากนั้นก็แต่ง lamda ให้เหมาะกับเท้าของเรา กับเครื่องรถเรา

แต่อาจจะต้องเผื่อใจนิดนึงว่า อัตราเร่งมันจะดีขึ้น ถ้าเรากดหนักๆ มันก็ไม่ประหยัดนักหรอกครับ
lamda มันจะประหยัดตอนที่เท้าเรานิ่งๆซะมากกว่าครับ
alcabron is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม