ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-06-2010, 08:29   #63
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oat 420 อ่านกระทู้
มีใครเปลี่ยนท่อยางใหม่แล้ว รายงานด้วยครับ เป็นไงกันบ้าง ไว้เป็นข้อมูลเพิ่มเติมครับ ขอบคุณครับ......
หลังจากที่ผมเปลี่ยนสายท่อยางใหม่แล้ว เปลี่ยนกรองเบนซินด้วย ได้ใช้งานอยู่จนถึงตอนนี้ เครื่องยนต์ยังทำงานปกติครับ อัตราการเร่งเครื่องตอบสนองได้ดีเป็นปกติครับ

เมื่อหลายวันก่อนผมแจ้งว่า ปั๊มเชลล์ที่สามแยกบางบอน มี VPower เบนซิน 95 นั้น บัดนี้ ได้เปลี่ยนเป็น Vpower Gasohol 95 ไปเรียบร้อยแล้ว ทั้งๆที่ ช่วงนั้น พนีกงานเขายืนยันเสียงแข็งว่า ปั๊มของเขา ยังไม่มีนโยบายเปลี่ยนชนิดน้ำมันเบนซินครับ