ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-06-2010, 23:16   #10
nonzjz
Member

รูปส่วนตัว nonzjz

Car Brand: Nissan
Engine Type: Uz ...Only
คะแนน: 0 nonzjz is on a distinguished road
Cool ...

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ithong อ่านกระทู้
ผมเพิ่งวาง 2 เจ วี วี ติดแก๊สระบบหัวฉีดของ Sec หม้อต้ม OMVL รถ ดีแม็ค 3.0 ดีไอ เฟืองท้ายเดิม ไมล์อ่อนประมาณ8% วิ่งไปกลับต่างจังหวัด3000กิโล ถ้าวิ่งน้ำมันได้ประมาณ 10 โลลิตร วิ่งแก๊สได้ประมาณ9โลลิตร ขับความเร็ว100-120 ยาง 225/70/15 ตอนติดแก๊สบอกให้ช่างจูนเอาโปรแกรมสายกลาง ไม่เน้นแรงและไม่ต้องประหยัดมาก แต่ขับดีมากไม่แตดต่างกับน้ำมัยเลย ช่างวางเครื่องดีมาก ช่างวายสายก็แจ่ม ทำเสร็จเช็คโค๊ดไม่มีขึ้นเลยสักตัว มีอยู่อย่างเดียวที่ต้องไปทำคือ เพลากลางสะท้านเล็กน้อยที่ความเร็ว110 เดี๋ยวจะไปถ่วงเพลากลางที่ร้านเงา คิดว่าคงหาย
หมายเหตุ อัตราการกินเชื้อเพลิง ได้ลบระยะทางจากการที่ไมล์อ่อนออกแล้ว
ติดที่ไหนมาครับ หัวฉีดของ sec จูนอัตโนมัติตามการเร่ง
และวางเครื่องที่ไหนมาครับ ช่วยบอกที ส่วนเรื่องเพลาลองหาเพลาสไลด์ดูน่าจะโอครับ ส่วนที่ผมวิ่งเครื่อง Uz ได้ 7 โลลิตร ลืมบอกขนาดยางครับ 255-70-16 ครับ แก๊สวาริ จูนได้ 1 แลมป์ด้าครับ
nonzjz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม