ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-06-2010, 11:10   #10
maxclass
Senior Member

รูปส่วนตัว maxclass

Car Brand: toyota hiaec
Engine Type: 1 UZ FE
คะแนน: 14 maxclass is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ todsapol_m อ่านกระทู้
ตามหัวข้อกระทู้แล้ว มีรายละเอียดอีกนิดหน่อยครับ.. ผมใช้รถตู้ Hiace หลังคาเตี้ยช่วงสั้น วาง 2JZ-GE เติมพลัง LPG จมูกเป็น Tozaki 30 mm. หม้อ Tomasetto (หม้ออันแรกเป็น Super แต่เกิด ปัจจุบันเป็นหม้อที่ 2 แล้วเป็นตัวธรรมดาแต่ร้านเปลี่ยนสปริงเป็นของรุ่น Super กลายเป็น Super ซะงั้น) ตอนนี้อัตราบริโภค ในเมือง ~2.5 บาท/กม. ทางยาวๆ ~2 บาท/กม. (ตอนแรกๆ ในเมือง ~ 1.85 บาท/กม. ทางยาวๆ ~1.6 บาท/กม.) ส่วนการจูนจากร้านไม่ขอบอกร้านแล้วกันนะครับ...ใช้วิ ธีเทพครับ..จมูกดม..หูฟัง...55555 อยากจะถามว่าจริงๆ แล้วผมควรจะทำอย่างไรสำหรับระบบแก๊สเพื่อให้ประหยัดเ หมือนกันคนอื่นๆเขา (ไม่เอาอืดนะครับ) ยังไงก็ช่วงนะนำด้วยนะครับ...

ปล.ถ้าว่างว่าจะลองเข้าไปหาพี่เคดู ผมอยู่ชลบุรีจะไปทำให้มันจบครั้งเดียวเลย..
ไม่กินคับระดับนี้ปกติของผมหัวจรวดก็ก็กิน2บาทปกติคร ับอัดยาวๆ2.50ครับ
maxclass is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม