ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-05-2010, 14:52   #119
b-evil
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว b-evil

Car Brand: D-max
Engine Type: 1jz-ge
คะแนน: 0 b-evil is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง b-evil
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peeradon1721 อ่านกระทู้
จะวางเครื่อง 1jz gtevvti ปลั๊กหนา ใน benz w123
ขอคำแนะนำด้วยครับ
1.วายสายที่ไหนดีครับแบบจบเลย
2.ต้องแปลงไรเพิ่มไหมครับ?
ช่วยชี้แนะด้วย ไม่มีความรู้เลยครับ
1. ภัทรการาจ ถนนช้างคลานคับ
2. อู่พี่เอก CRS การช่าง สี่แยกสะพานนครพิงค์ ตรงหัวมุมโค้งที่จะเลี้ยวไปทางตลาดเมืองใหม่คับ วายสายดีเช่นกันคับ
3. อู่ช่างรุล ตรงสี่แยกป่าแพ่ง ตรงข้าม Step Up คับ
4. ร้านวายสาย แนะนำเป็นร้านของพี่ต้น อยู่ตรงสี่แยกเด่นชัย เลี้ยวไปทางสี่แยกป่าแพ่งเช่นกันคับ เลี้ยวปั๊บ อยู่ซ้ายมือ อยู๋ข้างร้านติดแก๊ส ตรงข้ามเต้นรถศิริพรคับ (( เปิดแค่ตอนกลางคืนคับ ))

ผมทราบเท่านี้คับผม รอพี่ ๆ ท่านอื่นอีกคับ

เรื่องดัดแปลงนี่ คงต้องทำเรื่องแท่นเกียร์ กะ แท่นเครื่อง ตัดต่อเพลาคับ ส่วนเรื่องเฟืองท้ายลองถามพี่ ๆ ใน meetting ของ Benz ดูคับ
b-evil is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to b-evil For This Useful Post:
membervip (27-02-2012), peeradon1721 (21-08-2010), tfr_jz (19-07-2011)