ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-08-2007, 10:34   #5
eakonee
ClubJZ Old Full Member

คะแนน: 0 eakonee is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ceftep อ่านกระทู้
ผมออกรถมา 3 วันแอร์พัง คอมเสีย
ขับอยู่ เดือนช่วงล่างพังเปลี่ยนปีกนก
อีกเดือนไดสตาร์ทพังลูกที่ 1
อีกเดือนเปลี่ยนมาเป็นแก๊สตอนจูนแก๊ส
อยู่ๆเครื่องไม่เรียบ วายสายใหม่ เปลี่ยนคอยชุดนึง
อีกเดือนฝาวาล์วรั่วเปลี่ยน seal อีก
เปลี่ยนแล้วเอาไม่อยู่น้ำมันเครื่องรั่วจนแห้ง
จากนั้นไดสตาร์ทพังอีกตัวนึง
ล่าสุดไปโคราชมา ตอนไปลองขันแล้วก้อไม่อยู่
น้ำมันเครื่องไหลมาโดนสายพานไดชาร์ทเปียกขับไปๆ
สายพานแตกอีกเหลือครุ่งเส้นแตกที่โคราชเลยไม่มีอะไหล ่ค่ำแล้วด้วย
ตัดใจปิดไฟขับกลับจากโคราชคืนนั้นเลย(เปิดไฟเครื่องด ับ)
ตอนนี้รถผมจอดทิ้งใว้ข้างบ้านอยู่ งอลมัน ยังไม่ใด้ซ่อมเลย
ในความเข้าใจผมเครื่องเจมันทนเลยอยากทราบว่าถ้าวางเจ
ไปแล้วจะเจอเรื่องพวกนี้บ้างมะครับ

โอ๊ว...เจ้าจ๊อด์.... เห็นรุ่นน้องขี่ RB มาไม่รู้กี่ตัวไม่เคยเห็นเซ็ตใหญ่ขนาดนี้เลยครับ
ที่เคยเห็นนะครับ ฮีตฝาโกงไปแล้วมันยังแว๊นอยู่เลยไงก็ก็เสียใจด้วยนะค ับทำใจหน่อยละกัน

ส่วนตัวผมขับ J มา 3 ปีไม่เคยเจอปัญหาจากเครื่องจังๆเลยซักที
มีเปลี่ยนสายพานกะลูกลอกไปรอบเดียวเอง นอกนั้นก็เปลี่ยนถ่าย
น้ำมันเครื่องตามเกณท์ครับส่วนใหญ่ปัญหาที่เจอมักจะม าจากปั๊มติ๊ก
กับสายไฟโดนน้ำครับ แล้วก็น้ำมันก๊าสโซฮอล์คับ(ไม่ได้โม้)
eakonee is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม