ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-05-2010, 09:53   #996
วาล
Member

Car Brand: ISUZU D-MAX SLX 4Dr.
Engine Type: 2JZ GE VVT-i
คะแนน: 0 วาล is on a distinguished road
คุณโมทย์ หรือ ใครที่เป็นเหมือนผมบ้าง
ขอถามหน่อย...เครียดครับ

หลังจากไปเปลี่ยนเฟืองท้ายมา
จากเดิม 3.5 เป็น 4.3 ลิมิเต็ดสลิป
แล้วกินแก๊สเพิ่ม ครับ
จากเดิมสถิติที่เคยได้ 1.6 บาท/กม.
หลังจากไปเปลี่ยนเฟืองท้ายมา เป็น 1.9-2.1 บาท./กม. ไหงเป็นอย่างนี้ เพราะเท่าที่ไปหาข้อมูลและฟังๆ มา
น่าจะประหยัดขึ้น เพราะใจผมอยากได้ตัวเลขที่ 1.5 บาท/กม. ผิดหวังเลย ต้องมานั่งเครียด คิดแก้การบ้านต่อ
รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
จะรอคำตอบ
วาล is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม