ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-08-2007, 11:28   #9
alcabron
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 alcabron is on a distinguished road
มีสองทางเลือกครับ

1. ถ้ายึดทางเดิมคือใช้ หัวจ่าย variable ก็ย้ายที่ย้ายทางมันซะหน่อย ตามที่หลายๆท่านแนะนำ
แล้วก็เปลี่ยนหม้อต้มเป็นหม้อสำหรับเครื่องยนต์เทอร์ โบ ส่วน lamda control ไม่ต้องใช้ก็ได้ครับ
ตัว variable มันทำงานคล้ายกันอยู่แล้วเพียงแต่อาจจะแม่นยำไม่เท่า ก็แค่นั้นเอง

2. ขาย ขาย และก็ขาย หม้อต้ม กับ variable เดิม แล้วก็ใส่หม้อต้มสำหรับเครื่องยนต์เทอร์โบ
ใส่ mixer แล้วก็ lamda control ครับ

ถ้าถามว่าแบบไหนเหมาะ อันนี้ผมตอบไม่ได้ครับ เพราะผมไม่เคยใช้กะเครื่องเทอร์โบ
ผมเคยใช้แต่กะเครื่อง 1600cc. ....แต่ถ้าให้ผมแนะนำ ผมเลือกข้อ 2 อนาคตเล่นได้อีกยาวครับ

พอมี lamda control รับรองซนกันทุกคนครับ >>> เพราะผมก็เป็น แหะๆๆ
alcabron is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม