ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-04-2010, 18:50   #1172
ManJz
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว ManJz

Car Brand: Toyota
Engine Type: 1JzGTE
คะแนน: 18 ManJz is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง ManJz
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ปนชัย อ่านกระทู้
ผมเพิ่งเกิดปัญหาเรื่องครัชหมดครับ เหตุเกิดบริเวณหน้าด่านเก็บเงินบริเวณพระราม 2 (ผมมาจากบางบัวทอง) เวลาประมาณ 18.30 น. โอโห้...เครียดเลยครับ ขับอยู่ดีๆ เข้าเกียร์ไม่ได้ นึกอะไรไม่ออกผมเลยโทรหาคุณ เค แต่คุณเคก็บอกว่าไม่น่าจะมีสมาชิกที่อยู่ไกล้ๆ มึนตึบเลยครับ เลยขอใช้บริการรถยกของทางพิเศษยกไปลงที่ทางลงช้างสาม เศียร แล้วผมก็พยายามโทรหารถยกเพื่อไปอู่ที่เพื่อนแนะนำแถว กิ่งแก้ว ตอนนั้นเวลาประมาณ 20.00แล้ว. คงไม่สามารถหาอู่ได้ทัน ลากรถถึงอู่ประมาณ20.45 น.ค่าใช้จ่ายในการยกรถ ทิป จท.ทางพิเศษ 150 บาท. รถยก1500.แต่น่าเจ็บใจคืออู่ใช้เวลาในการซ่อมรถ 3 วัน ช่างบอกซ่อมดังนี้
1.เปลี่ยนครัชใหม่
2.เปลี่ยนตุ๊กตาเพลากลางใหม่ 2ตัว
3.เปลี่ยนลูกปืนล้อหลังข้างคนขับ 1 ล้อ
รวม 7800 บาท. โดนฟันหัวแตกเลยครับ แต่ต้องจ่าย..เฮ้อ..
ผมโดนไปสี่พันหก เอาของอะไรมาใส่ให้ก็ไม่รู้ ยังปวดหัวเลย ตอนหลังผมจะซื้อของเอง แล้วก็จะอยู่กับรถเวลาซ่อม จะได้ไม่ต้องมาปวดหัวทีหลัง