ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-03-2010, 17:31   #16
joaaa
Senior Member

รูปส่วนตัว joaaa

Car Brand: TOYOTA TIGER; CEFIRO A31
Engine Type: 1JZ GE เกียร์ธรรมดาโบ
คะแนน: 0 joaaa is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golf2765 อ่านกระทู้
แนะนำก่อนเลยน่ะครับ
ผมใช้ Volvo 940 อยู่คับ
เครื่อง 1j-gte ระบบดูดครับ หม้อต้ม Bigas
อาการคือ ช่วง เหยียบคันเร่ง หรือบูสมา
กลิ่นแก๊สแรงมากคับ เข้ามาเถิงในรดเรย
และทามมัยเถิงกินแก็สจังอ่าครับ
ผมเติม 600 วิ่งได้ 280 นิดๆ ไม่เถิง 300 ครับ
กินไปไหมครับ หรือปรกติ
และมีวิธี แก้ไขอย่างไรครับ
และถ้าผมจะติดตั้ง แลมด้า สามารถช่วยได้ไหมครับ

ขอบคุนล่วงหน้าน่ะครับ
ผมเคยวางเจโบมาก่อนแบบMIXมาก่อนผมว่ารถพี่กินปกติค่อ นข้างไปทางประหยัดแล้วสำหรับเจโบรถเพื่อนหัวฉีดก็พอๆ กับพี่ครับ
joaaa is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม