ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-03-2010, 01:25   #2
A31GTE
Junior Member

Car Brand: a31
Engine Type: gte
คะแนน: 0 A31GTE is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chaiauto อ่านกระทู้
คือผมใช้อีซูซุ tfr victorIII ลงเครื่อง 1J-GE ฝาดำ แล้วติดแก๊สแบบ fixmix มีปัญหาคือเวลาเปลี่ยนเป็นแก๊สไฟเอ็นจิ้นจะติด แต่ถ้าน้ำมันมันไม่เป็น จะแก้ยังไงครับ
คงบอกวิธีการแก้คงยากครับ แต่ที่แน่ ๆ ว่าช่างน่าจะทำอะไรผิดครับ เพราะโดยปกติแล้วก็ไม่เห็นมีสมาชิกท่านใดมีไฟโชว์เลย ครับ ลองกลับไปหาช่างเก่าก่อนครับ แต่ถ้าไม่มั่นใจแล้ว หรือว่าแก้ไม่ได้ก็คงต้องรบกวนช่างคนอื่นแล้วครับ ผมว่าน่าจะเกิดจากระบบไฟน่ะครับ
A31GTE is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม