ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-01-2010, 21:20   #14
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chaburu_wrx อ่านกระทู้
ขอบคุณครับลุงมูนของผมใช้หม้อน้ำเดิมติดรถ L200 และพัดลมดูดสองตัวเท่าที่เห็นมาพอรถติดเกจ์วัดท่อน้ำ ออกขึ้นไป 98 องศาพอพัดลมทำงานก็ลงมา 80 กว่าถ้าวาลว์น้ำเปิดไม่หมดมันจะอั้นความร้อนไว้ถูกต้ องไหมครับ
ปัญหามันอยู่ที่ เวลารถติด แล้ว ความร้อนขึ้นไปถึง 98 องศา นี่แหละครับ คุณลองเปลี่ยนสวิทช์พัดลมหม้อน้ำ ให้ใช้สเปค ต่ำกว่านี้หน่อยนะครับ ถึงแม้ว่า พัดลมจะพัดแล้วความร้อนลดลงก็ตาม แต่ว่า กว่าจะพัดระบายความร้อนได้ ความร้อนต้องขึ้นไปถึง 98 องศา มันก็สูงไปนิดนะครับ
chaburu_wrx (27-01-2010)