ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-01-2010, 15:26   #7
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MARLEY JZ อ่านกระทู้
ขอบคุณคับลุงมูน
สุดยอดเลยคับ ถ้าผมจะไปให้ร้านแอร์ทำให้
ต้องไปบอกเค้าว่าอะไร แล้วเสียค่าใช้จ่ายประมาณกี่บาทคับ
แจ้งบอกช่างแอร์ว่า ให้ติดตั้งสวิทช์แรงดันน้ำยาให้ด้วย (เอาแบบตัดทั้งแรงดันน้ำยาแอร์สูงเกินและและต่ำเกิน) สนนราคา ไม่กี่ร้อยบาท (ส่วนใหญ่จะติดตั้งอยู่บนแอร์ดรายเออร์) แนะนำว่า เอาไว้ตอนที่ น้ำยาแอร์ขาด หรือต้องการล้างระบบตู้แอร์ แล้วค่อยติดตั้งดีกว่าครับ เพราะว่า การติดตั้งนั้น ต้องถ่ายน้ำยาแอร์ออก แล้วมีการแวคคั่มใหม่ เปลี่ยนแอร์ดรายเออร์ ซึ่ง ค่าใช้จ่ายส่วนเพิ่มนี้แหละที่หลายอยู่ครับ
phichai (26-01-2010), นาย ด. (19-02-2011)