ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-01-2010, 11:04   #4
jeepspace
Junior Member

Car Brand: nissan
Engine Type: bd 25
คะแนน: 0 jeepspace is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ddnoi อ่านกระทู้
ผมเคยอ่านในนี้แหละ ว่า vvti เขาไม่ให้ยุ่งกับที่ตั้งเดินเบาครับ กล่อง ecu จะจัดการให้เอง ส่วนน๊อตที่ตั้งเดินเบา เอาไว้ยามฉุกเฉินเท่านั้น

เขาว่า เป็นที่ มอเตอร์ เดินเบาครับ vvti จะมี สองตัว ถ้ามอเตอร์ไม่เสีย ก็เป็น ที่ ecu ครับ เขาว่างั้น

ปล... ผมอ่านเจอในนี้แหละ ลอง ค้นหากระตู้เก่า ๆ อ่านดูครับ ...

555 อย่าเชื่อผม เพราะผมยังไม่มี J 555

ขอบคุณครับ พิ่งรู้เหมือนกัน แต่พอดีว่า ช่างที่วางเครื่อง ให้เค้าถอดลิ้นปีกผีเสี้อที่เป็นมอตอร์ออก แล้วเอาของjธรรมดาใส่ให้ครับ มันเลยไม่มีมอเตอร์ที่เป็น
คันเร่งไฟฟ้าแล้วครับ มันจะเกี่ยวกันไหมครับ
jeepspace is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to jeepspace For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)