ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-01-2010, 21:51   #16
bdpt
Junior Member

คะแนน: 0 bdpt is on a distinguished road
เรียนถามอีกครั้งครับ
ก่อนอื่นต้องขอประทานโทษที่ถามมากเรื่องครับ
ไม่มีความรู้เลยครับพยายามศึกษาจากกระทู้ และข้อมูลต่างต่างอยู่ครับแต่ก็ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร ่ครับ
1jz gte auto
1. เรื่อง เกียร์ มีกล่องใบเล็กๆสีดำ ใช้ปากากเมจิก เขียนว่า 1JZ 6001708 เกียร์ มีปลั๊กใหญ่ มี 12 pin สีทองแดง 6 pin สีเงิน 6 pin และมีปลั๊กเล็กอีกข้างละตัว อยากถามว่ามันคือกล่องเกียร์รึเปล่าครับ หลายท่านบอกว่าเครื่อง j ใช้กล่องรวม ครับถ้าไม่ใช่แล้วมันคืออะไรครับ (ผมโพสรูปไม่เป็นต้องขอโทษด้วยครับ)
2. กล่อง ECU มีตัวเลข 36 (พอจะอ่านได้เท่านีครับตัวอื่นลางหายไปหมดแล้วครับ) ปลั๊กมีสีเทาไม่มีเหลืองครับอยากทราบว่า มันคือรุ่นอะไรครับ
เหตุผลคือ ผมกำลังหาเกียร์ลูกใหม่ คุณ moonlight แนะนำว่าให้หาตรงกับเครื่อง ผมไม่รู้ว่าจะดูยังไงครับ
อยากให้ เครื่อง กล่อง และ เกียร์ตรงกัน แต่ถ้าหาไม่ได้จะแปลงยังไงครับ
ขอบคุณครับ
bdpt is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to bdpt For This Useful Post:
joe-civil@jz (03-06-2013)