ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-01-2010, 14:30   #15
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bdpt อ่านกระทู้
ผมได้ทำตามคำแนะนำแล้วครับ ข้างในยังกะน้ำโคนเลย กรองเขอะมาก ทำความสะอาด แล้ว
เติมน้ำมันเกียร์ วัดระดับ เรีบยร้อย
แต่ก็ยังไม่หายครับ
ถ้าจะเปลี่ยนลูกใหม่ ควรจะพิจารณาอะไรเป็นพิเศษบ้างรึเปล่าครับ (ตัวเดิม กล่องแยกครับ) แล้วราคาลูกละประมาณเห่าไหร่ครับ
ขอบคุณครับ
ถ้ายังไม่หาย ก็ต้องทำใจแล้วครับ ถือว่า เป็นการปฐมพยาบาลเกียร์ ที่ลงทุนน้อยที่สุดแล้วครับ

ส่วนกรณี ซื้อเกียร์ตัวใหม่ ซึ่งปัจจุบัน เขาใช้กล่อง ECT ร่วมกับ กล่อง ECU ไปแล้ว (ไม่มีกล่องแยก) ถ้าจะให้แนะนำ ผมอยากแนะนำว่า ให้หาเกียร์ออโต้ ที่ตรงรุ่นกับเครื่องยนต์เดิม วึ่ง ถ้ามันเป็นรุ่นกล่องรวม ก็น่าจะหา ECU ที่ควบคุมเกียร์ออโต้ มาใช้เลยจะดีกว่าครับผม
bdpt (16-01-2010), joe-civil@jz (03-06-2013)