ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-01-2010, 21:18   #1
krirkkub
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 krirkkub is on a distinguished road
ผมมีปัญหาเรื่่องฟิวสืละลายครับ

รถผมเป็นเครื่อง 2jzge ในตัว BMW 520i e28 ปัญหาของผมเกิดเมื่อวันวานนี้ครับ (14 มกราคม 53) ผมเป็นฟิวส์ผมละลาย 30 Amp เป็นฟิวส์ที่ปัดน้ำฝนครับ (ฟิวส์ที่ปัดน้ำฝนผมมีสองที่ครับคือในกล่องฟิวส์ในห้ องเครื่องกับฟิวส์ที่เป็นกระดูกงูภายในรถ แต่ปรากฎว่าฟิวส์ในห้องเครือ่งละลายครับ) เลยทำใจดีสู้เสือว่าฟิวส์คงเสื่อมเลยเปลี่ยนใหม่ พอวันนี้เห็นกันจะจะ (15 มกราคม 53) เพราะนึกยังไงไม่รู้เปิดกล่องฟิวส์ออกมาเห็นฟิวส์ละล ายอีก เลยเปลี่ยนใหม่ แล้วพอบิดกุุญแจยังไม่สตาร์ทเลยครับ ควันค่อยๆ ขึ้นจากฟิวส์ตัวนี้เลยปิดสวิทช์ แล้วรีบเอาฟิวส์ออกครับ ไม่รุ้ว่าเป็นอะไร แต่เหมือนว่าช่องตรงนี้จะละลายไปบ้างแล้วนะครับ อย่างนี้ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ แล้วควรทำอย่างไรครับ
หมายเหตุ ที่ปัดน้ำฝนยังใช้ได้อยู่นะครับ พอดีรถไปชนหน้ามา เปลี่ยนหน้าใหม่แล้วช่างเดินไฟส่วนหน้าใหม่ ไม่รู้เกี่ยวหรือเปล่าครับว่ามีปัญหาจากการเดินระบบไ ฟ พอดีอู่ที่เค้าทำสีให้เค้ารับผิดชอบแต่ไม่รับผิดชอบใ ห้เต็มที่ พอดีการซ่อมทางผมไม่ใช่คนจ่ายตังงค์แต่มีน้องที่เค้า ขับไปชนเสาไฟฟ้า เป็นคนรับผิดชอบให้ เลยไม่แน่ใจว่าเกี่ยวจากตรงนี้หรือเปล่าครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
krirkkub is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to krirkkub For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)