ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-01-2010, 11:51   #77
ddnoi
Member

รูปส่วนตัว ddnoi

Car Brand: 1995
Engine Type: 2L
คะแนน: 15 ddnoi is on a distinguished road
ซื้อเฟืองท้าย

หลังจากที่ไปเบิกงบที่ฝ่ายบัญชีเรียบร้อยแล้ว
ถึงเวลาที่เราต้อง กลับไปสู้รบตบมือ กับ อาเฮียที่เซียงกง ต่อ 555 (ในใจ ตูไม่ไปร้านเฮียแล้ว หาร้านอื่น)

กำลังจะออกไป เหวอ (รถตูขาเดี้ยงอยู่นี่หว่า เมื่อกี้นึกว่าจะขับรถไป เออลืม)
ไม่เป็นไรเพื่อรถใหม่ รีบไปหน้าปากซอยขึ้นรถเมย์ ครับ.. ไปเซียงกงกัน... ไป๊ Go. . .

พอถึงเซียงกง ก็ แลซ้าย แลขวา เอาร้านนี้ล่ะว้า (ใจหวิว ๆอยู่ จะเจออาเฮีย3 ไม๊ว้า ) ว่าแล้วก็เดินเข้าไปถาม พี่ ๆ ผมหาเฟืองท้ายครับ ของไมตี้ครับตอนเดียว - ผมมีครับ จะเอาทั้งลูก หรือ จะเอาแต่ไส้ (เออร้านนี้คุยดีแฮ๊ รอดตัวไปตู) - เออ เออ คือของเดิมผมยังไม่เสียครับ - (พี่แก งง) อ้าวหรอ แล้วจะซื้อไปทำไรล่ะ เออ ๆ คือว่า รถผมมันวิ่งช้าอ่ะครับ ผม ๆ อยากได้เฟืองท้ายที่วิ่ง เร็ว ๆ หน่อยครับ พี่มีไหม - ของเดิมน้องเท่าไหร่ - ของเดิมผมติดมารถผมไม่รู้ราคาเท่าไหร่ครับ.. - ไม่ใช่พี่อยากรู้อัตราทด พี่เดานะไมตี้เดิมต้อง 4.3 ถ้าน้องอยากได้เร็วขึ้น พี่ว่าน้องเล่น 4.1 ถ้าเป็น 3.9 มันโหลดไป ถ้าน้องเอาทั้งลูกพี่ขาย 7000 แต่ถ้าน้องจะเอาแต่ เฟือง พี่ขาย 3000 แล้วกัน (เออตู งง พี่แกใส่มาเป็นชุดเลยอ่ะ)

หลังจากยืนงงอยู่พักหนึ่ง อืมเอาแต่เฟืองก็ได้ครับ ถูกดี (ในใจตูมีแค่ 2500 หันไปมองฝ่ายบัญชีด้วยสายตา บ้องแบ๊ว .. นะนะ - ส่วนฝ่ายบัญขี มีเสียงครางอยู่ในลำคอ อื่อ ๆ ) พี่ ๆ เอา แต่เฟืองครับ 3000 ก็พอครับ พี่แกเลยไปยกปล๊อกลมมาถอดเฟืองออกให้
ได้มา เฟืองบายสี, กับเฟืองเดือยหมู (พี่แกเรียกอย่างนั้น ส่วนตูยัง งง. อยู่ และ ละอายแก่ใจกับคดีเบิกเกินงบ) เฮ่ ๆ .

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ddnoi : 15-01-2010 เมื่อ 11:53.
ddnoi is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to ddnoi For This Useful Post:
JZ_P_MAYIM (16-01-2010)