ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-01-2010, 21:02   #14
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dang2547 อ่านกระทู้
ตามที่ท่าน Moonlight ได้กรุณาบอกไว้ ครับ ลองไปอ่านประกอบ พร้อมกับแผงที่ ท่าน Moonlight ได้ลงไว้นี้ น่าจะทำให้เข้าใจได้บ้าง ว่าแต่ว่า การต่อไฟเข้าไปเลี้ยงที่บอกว่าให้ต่อขั้วลบ แบตเตอร์รี่ ป้อนเข้าไปที่ขั้ว Isc4 - Isc3 - Isc2 - Isc1 วาล์วจะเปิด
และถ้าป้อน ขั้วลบแบตเตอร์รี่ ป้อนเข้าไปที่ขั้ว Isc1 - Isc2 - Isc3 - Isc4 วาล์วจะปิด เนี่ยทำแบบไหนครับ หรือว่าให้ต่อเริ่มจากตำแหน่งที่บอก(เสียบคาไว้)แล้ว ค่อยเสียบต่อไปเรื่อยตามตำแหน่างที่บอก แบบนี้ใช่หรือไม่ครับ ท่าน Moonlight
ถูกต้องแล้วครับ เสียบคาขั้ว (+)ไว้ แล้วเอาขั้ว (-)ไล่เรียงจี้ไปตามที่บอกครับ พอย้อนไล่ถอยหลัง มันก็จะทำงานกลับด้านครับผม
Eak239 (07-06-2012), jelejung (10-01-2010)