ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-01-2010, 11:06   #14
BeST__Jz
Senior Member

รูปส่วนตัว BeST__Jz

คะแนน: 0 BeST__Jz is on a distinguished road
Wink

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 อ่านกระทู้
ผมจูนเองครับทั้งแก๊ส และ e-manage เลยจูนเก็บค่าe-manageไว้ทั้งแก๊สและน้ำมัน

ซึ่งมันต้องมี A/F วัดส่วนผสม และเครื่องมือจับอาการเขกของเครื่อง หรือฟังเสียงเอา(อันนี้เสี่ยงหน่อยแยกออกยาก)

แต่หลัก ๆ ผมวิ่งด้วยแก๊ส จูนไฟไว้สำหรับแก๊ส เวลาเปลี่ยนมาใช้น้ำมัน ก็ขับแบบเรื่อย ๆ ไม่ติดบูสก็จะไม่มีปัญหาครับ

ส่วนถ้าอยากกลับมาใช้น้ำมันซัดก็ เซฟค่าที่จูนไว้ลงไปใหม่ครับ

ถ้าจูนได้พอดีมันก็สามารถเรียกสมรรถนะของเครื่องยนต์ ที่โรงงานเขาเซฟไว้ออกมาได้อีก โดยรวมแล้วดีขึ้น

แต่จะมากขึ้นเท่าไหร่จะต้องดูองค์ประกอบเครื่องและคน จูนด้วยครับ

ส่วนผมนั้นอยากรู้อยากลองก็เลยลงทุนซื้อเครื่องมือต่ าง ๆ มาใช้เยอะหน่อย ซึ่งผมไม่ได้เค้นมากเอาแค่วิ่งดีขึ้นกว่าเดิมก็โอเคแ ล้วครับ

ส่วนของคุณนั้นก็ทำแบบที่น้าเค และน้าโตบอกครับจูนน้ำมันที่ใช้ประจำให้เนียนก่อน

เพราะแก๊สเองมันต้องมีเรื่องหม้อต้มด้วยว่าจะจ่ายได้ พอหรือเปล่าครับ

ประสบการตรง ขอบคุณพี่วุฒิ คับ

เป็นเเนว ทางได้ดี มากคับ
BeST__Jz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to BeST__Jz For This Useful Post:
A31@udon (06-12-2011)