ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 31-12-2009, 02:21   #1
nikawa111
Junior Member

คะแนน: 0 nikawa111 is on a distinguished road
Question เกี่ยวกับการวางเครื่องยนต์

ถามหน่อยครับว่า ถ้าจะวางเครื่องในรถกระบะ isuzu dragon eye spece cab ปี2007 อยากทำทีเดียวให้้จบ ก็คืออยากทำ เบรค ช่วงล่าง ให้รับกับเครื่องใหว และจะติดแก๊ส LPG ด้วย มีงบประมาน 100,000 (ไม่รวมติดแก๊ส ) ลักษณะที่จะเอามาใช้งานนะครับ เอาใว้ขับทางไกล+เข้า กทม.(รถติดมากๆ)ไม่ได้เผือแต่งต่อนะครับ คิดว่าวางแล้วคงพอเลย โดยมีคำถามดังนี้ครับ
1.ม่ทราบว่าลงเครื่องอะไรดีครับ 1j bo,2j bo gear auto หรือตัวที่เพื่อนๆพี่ๆ คิดว่าน่าสนใจกว่า
2.อัตตราการกินแก็ส โดยประมานของเครื่องแต่ละตัวครับ
3.ช่วงล่างต้องเตรียมงบใว้เท่าไร,เฟืองท้ายอัตตราทดเ ท่าไร
ดิสเบรค 4 ล้อ ของอะไร ,ค่าเดินท่อ,ระบบแอร์
4.นอกเหนือจากที่กล่าวมามีอะไรต้องเพิ่มเติมรบกวนบอก ด้วยนะครับ
ที่ถามมานี้อาจมากมายแต่ผมเชื่อว่าเพื่อนๆพี่ๆ คงสามารถตอบคำถามได้เป็นอยางดี ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบ ขอบคุณมากครับ
nikawa111 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม