ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-12-2009, 11:31   #4
najake@lampang
Senior Member

รูปส่วนตัว najake@lampang

Car Brand: X
Engine Type: Mid night racing
คะแนน: 18 najake@lampang is on a distinguished road
แรงดันเบนซิน มีผลต่อการสตาร์จนะครับ
ผมเองเคยสังเกตุกับรถผมอีกคนที่เป็น สี่สูบเทอร์โบ

มีอาการนี้เลย
คือถ้าปรับแรงดันสูง
จะติดยากครับและเมื่อติดก็มีผลต่อรอบเดินเบา จะสูงด้วย

ลองเชคลองไล่จุดนี้ดูด้วยครับ
สองเจโบ รถผมสตาร์ทไม่เ คยเกิน สามวิ สักครั้งครับติดเลย
แต่ทุกอย่างเดิมสนิท มีสโลปั๊ม เท่านั้นเอง

สมัยที่เคยใช้เจโบนั้นเคยมีอาการติดยาก
แต่เคสของผม ดูเหมือนจะเป็นแรงดันในรางน้อย
ต้องใช้การออนกุญแจทิ้งว้สัก 15 วิ
ทำสักสองสามครั้ง
แล้วสตาร์ท อันนี้ก็อีกเคส

......
อันสุดท้าย รถของคุณเป็นโบเดี่ยวแล้ว
และหัวเทียนหล่ะใส่เบอร์ไหนครับ
หัวเทียนเบอร์สูงก็มีผลต่อการสตาร์ทติดด้วยครับ
ต้องจับอาการรถของแต่ละคน และหาทริคที่จะใช้มัน

แต่ละคนแต่ละคัน ถ้าดัดแปลงกันแล้ว
มักไม่เหมือนกัน
ลอง ๆ ไล่ ๆ ดูครับ...........

ป.ล น้ำหนักผมเทไปทางเบอร์หัวเทียนนะครับ
najake@lampang is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to najake@lampang For This Useful Post:
HS9KRM (22-12-2009), idea_nova (19-03-2012)