ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-12-2009, 13:42   #3
k88
ClubJZ Full Member 2557

คะแนน: 0 k88 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
มีการไปปรับตั้งรอบเครื่องไว้ตอน ติดตั้งแก๊สหรือไม่ครับ อาการที่เครื่องแสดงออกมานั้น เหมือนระบบวาล์วปีกผีเสื้อ ทำงานผิดปกติครับ

ถ้ามั่นใจว่า ไม่มีการแตะต้องวาล์วปีกผีเสื้อมาก่อนเลย ก็ให้ลองตรวจเช็ค
  • กรองอากาศ (อาจจะตัน)
  • ภายใน ปีกผีเสื้อ และมอเตอร์ปรับรอบเดินเบา สกปรก ต้องถอดมาล้างครับ
  • ตรวจเช็ค ท่อแวคคั่ม ดูว่า มีจุดไหนรั่วหรือไม่ครับ
เครื่องผมก็เป็นอาการแบบนี้เหมือนกันครับก็ยังไม่รู้ ว่าจะแก้ไขตรงไหน รถผมเคยติดแก้สมาครับแต่ว่าเอาออกไปแล้ววิ่งน้ำมันมา จะเกือบ 3 ปี แล้วครับอาการรอบตก เครื่องสั่นนี้จะแก้ตรงไหนครับ
แล้วเป็นแบบนี้ " มีการไปปรับตั้งรอบเครื่องไว้ตอน ติดตั้งแก๊สหรือไม่ครับ อาการที่เครื่องแสดงออกมานั้น เหมือนระบบวาล์วปีกผีเสื้อ ทำงานผิดปกติครับ " แล้วแก้ไขเองได้ไม๊ครับ ขอบคุณครับ
k88 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to k88 For This Useful Post:
khwan1j (21-01-2011)