ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-12-2009, 22:34   #1
golf-tae
ClubJZ Web Register

Car Brand: BMW
Engine Type: M50TU
คะแนน: 0 golf-tae is on a distinguished road
สวัสดีครับ E34 อยากวางเครื่องเจ

ก่อนอื่นแนะนำตัวนิดนึงนะครับ ผมทำงานเป็น Sales วิ่งภาคเหนือ เดือนนึงวิ่ง4500-5000 โลนะครับ รถที่ใช้ทำงานเป็น E34 เครื่องเดิม M50tu ติดGAS หัวฉีด อ่านในคู่มือ 192 แรงม้าอ่ะครับ รถคันนี้ผมได้จากคุณแม่มาบอกตามตรงผมไม่ไว้ใจเลยกลัว มากเวลาขับกลัวมันจะพังกลางทาง( เคยพังที่น่านปั้มติ้กเสียโรงแรมเดินไปตามช่าง ช่างเดินมาถามว่าเปิดฝากระโปรงยังไงผมถึงกะมีน ยังดีที่พี่เขายังวิเคราะห์ถูกให้เปลี่ยนปั้มติ้กแต่ แล้วก็ต้องไปเอาของ A31มาใส่เพราะไม่มีของ BMWและอีกอย่างเส้นทางบางเส้นเนี้ยกลางวันก็เปลี่ยว) บ่นเสร็จแล้วมาต่อครับ เรื่องเครื่องเก่าผมบอกได้เลยว่าไม่มีปัญหา กิน Gas เฉลี่ย 1.5-1.7 บาทต่อกิโล ความเร็วสูงสุดที่ทำ 210 เข้าเรื่องเลยนะครับ ต้องบอกก่อนผมมีงบ6-8หมื่น เพื่อนๆพี่ช่วยแนะนำหน่อยว่า
1.ผมควรวางเครื่องดีใหม หรือ set เครื่องเก่า
2.ถ้าวางควรตัวใหน(ในใจหลังจากที่อ่านในเวปคือ 1jgte กับ 2jge
ปล. ผมขับรถ110-150ทางตรง เน้นแซงตอนขึ้นเขามากกว่า
เครื่องเก่าผมขายได้ใหมครับ หรือ เก็บไว้ ถ้าขายได้เท่าไรครับ ขอขอบคุณทุกคำแนะนำครับ
golf-tae is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม