ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-12-2009, 20:45   #5
a_thongsakul
ClubJZ Web Register

Car Brand: jeep
Engine Type: 1 jz
คะแนน: 0 a_thongsakul is on a distinguished road
Thumbs up

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ um0612 อ่านกระทู้
ตั้งใจวาง 2j แล้วนำไปติดแก๊ส ควรวางตัวไหนดีครับระหว่าง ge กับ vvti
ราคาและค่าใช้จ่ายต่างกันมากมั๊ยครับ สามารถนำมาชนกับเกียร์เดิมที่เป็นขับสี่ได้เลยหรือเป ล่า
ช่วยแนะนำร้านที่รับทำแล้วจบด้วยครับ
ขอบคุณครับ
ผมใช้ jeep cherokee xj ปี96 เครื่องเดิม 2.5 เปลี่ยนมาวาง 1j-ge ฝาดำ ครับ แต่เปลี่ยนจากขับ 4 มาเป็นขับ 2 ค่าวาง ค่าเครื่อง ค่าแก๊ส รวมก็ 50000 ครับ วางมาก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ แต่ผมว่ามันแรงต้นมันอืดครับ แต่ปลายก็พอไหวครับ แต่ผมแนะนำให้ใช้เครื่องเดิมของ jeep ดีกว่าครับ แต่ถ้าพี่อยากจะวางเครื่องเจจริง ผมแนะนำ 2j-vvti ครับติดแก๊สแบบหัวฉีด ใช้เกียร์เดิมขับสี่ได้ครับ แต่ต้องมีงบหน่อยนะครับ หรือไม่ก็ลองศึกษาจากเว๊ปนี้เลยครับ http://www.thailandoffroad.com/jeep/....asp?ID=J40283
a_thongsakul is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม