ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-12-2009, 19:56   #1261
soludeath
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว soludeath

Car Brand: Mazda BT-50 Pro 3.2 MT
Engine Type: MZ-CD 3.2 MT 6 Speed
คะแนน: 17 soludeath is on a distinguished road
เมื่อเวลาประมาณ 6 โมงเย็นวันนี้ผมเจอตัวแรงรุ่น Sport Rider สีออกจะเทา จอดอยู่ใต้ตึก โลตัสพลัส ผมจึงจัดแจงจอดเจ้า Vigo ตอนเดียวใว้ในระยะสายตาที่ผมมองเห็นได้ และเดินลงไปซื้อ ICE MONSTER ใส้กล้วยถ้วยใหญ่มานั่งกินรอในรถ อ่านหนังสือไปพลางฟังเพลงไปพลาง หวังจะรอให้เจ้าของรถคันสีออกจะเทา ที่มีสติ๊กเกอร์ Club JZ ท้ายรถปรากฏตัวออกมา และแล้วก็รอต่อไปจนเพลิน ในที่สุดรถคันงามก็สตาร์ทชึ่งพร้อมทะยานตรงออกไปจากท ี่จอด เราก็รีบเก็บของหวังสะกดรอยตามถึงบ้าน แต่เจ้า Vigo เจ้ากรรมต้องรอเวลา 10 วิเพื่อสับแก๊ส Auto กว่าจะได้ขยับรถออกจากที่จอด Sport Rider คันงามก็ทะยานไปจนถึงทางเลี้ยวหน้าห้องน้ำลานจอดรถด้ านหน้าแล้ว ด้วยต้องการจะตามไปทักทายถึงบ้าน จึงกดคันเร่งเค้นแรงเจ้า Vigo รหัสเครื่อง 2JZ ทะยานตามไปติดๆ แต่ห้างเจ้ากรรมทำเนินกระดกใว้ดักรถเตี้ยเสียจริงจึง ต้องคลานต้อยๆด้วยความจำใจเมื่อเจอเนินกระดกแต่ละอัน แต่แล้วพอเลี้ยวออกมาถึงป้อมยาม "หายไปแล้วครับ!!!" ไม่อาจทราบได้ว่าไปทางด้านหน้าถนนใหญ่หรือไปทางด้านห ลังโลตัส จึงจบภารกิจติดตามด้วยประการฉะนี้แล....

ปล. คราวหน้าเอาใหม่
soludeath is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to soludeath For This Useful Post:
wee18 (12-12-2009)