ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-12-2009, 20:07   #9
ape
Senior Member

รูปส่วนตัว ape

คะแนน: 18 ape is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
ผมเองก็มีทั้ง เมอร์ซิเดส เครื่องเยอรมันเดิมๆ คันใหญ่กว่า คันของ จขกท. มาก และ มีรถแวนอีกคันที่วางเครื่อง 2JZ-GE VVT-i เมื่อเปรียบเทียน จากน้ำหนักรถ ทั้ง 2 คัน ใกล้เคียงกัน คือ 1900 กว่า กก. (โรงงานผมมี ตาชั่งรถครับ)

รถคันที่วางเครื่อง JZ นั้น รับรองว่า วายริ่งสายไฟครบแน่ เพราะว่า ผมวายริ่งสายไฟเอง ซึ่งเปรียบเทียบฟิลลิ่งการขับ ของ 2 คันนี้ ต่างกันมากครับ ถึงแม้ว่า ผมจะ โมดิฟายเครื่องยนต์ของเมอร์ซิเดส จน ฟิลลิ่งการขับเหมือนรถญี่ปุ่นก็ตาม แต่การออกตัว ก็ยังสู่ 2JZ-GE VVT-i ไม่ได้เลยครับ แม้ว่า เครื่องยนต์เมอร์ซิเดสจะซ๊.ซีเยอะกว่าก็ตาม

เครื่อง VVT-i คันนี้ เวลาติดไฟแดง และอยู่คันหน้าสุด พอไฟเขียว ออกตัวพร้อมๆกับมอเตอร์ไซค์ก็จริง แต่ชั่วไม่กี่วินาที ก็ฉีกห่างไปแล้วครับ มองกระจกหลัง รถคันที่สองที่ต่อท้าย ภาพเล็กลงไปเรื่อยๆ ขณะเดียวกันความเร็วปลายก็มั่นใจว่า ถ้าผมปลดล๊อค 180 น่าจะมีให้เห็นทะลุเกจ์ครับ ถ้ากดสวิทช์ Power แล้วเหยียบคิ๊กดาวน์ ขอบอกว่า น้องๆเทอร์โบบูสท์เลยครับผม
เห็นภาพเลยครับ...

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Moonlight : 22-01-2010 เมื่อ 18:48.
ape is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to ape For This Useful Post:
A31@udon (24-12-2011), oat 420 (08-12-2009)