หัวข้อ: 2jz Ge Vvti Etcs-i
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-11-2009, 22:43   #16
Strada Nineae
Member

รูปส่วนตัว Strada Nineae

คะแนน: 0 Strada Nineae is on a distinguished road
ตอนนี้เรือนไมล์ JZ ดิจิตอล ทำงานได้หมดทุกอย่างแล้วครับ ต้องขอขอบคุณอาจารย์ BJZ ครับ สำหรับเรื่องไมล์วัดความเร็วครับ และต้องขอขอบคุณพี่โจ สำหรับคำปรึกษาเรื่องวงจรแปลงสัญญาณวัดรอบครับ และขอขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านด้วยครับ ที่คอยให้ความรู้สำหรับน้องใหม่อย่างผมด้วยน่ะครับ Project ต่อไปคือรอติดแก๊สครับ ตอนแรงตั้งใจว่านะติดหัวฉีด แต่ โดน ผบตร ที่บ้านตัดงบน่ะครับ ก็เลยต้องติดระบบ MIX แทนน่ะครับ (ใช้ MIX ทาซากิ) เพราะลองหาความรู้ใน Board GAS เห็นพี่ๆ หลายท่านที่ใช้เครื่องรุ่นนี้ ติดระบบ MIX ก็ไม่มีปัญหา หลังจากติดตัั้งเสร็จเรียบร้อยแล้วจะมารายงานให้ทราบ อีกครั้งครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Strada Nineae : 22-11-2009 เมื่อ 21:01.
Strada Nineae is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม