ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-11-2009, 23:38   #6
eco_rider
Junior Member

คะแนน: 0 eco_rider is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ keng3343 อ่านกระทู้
Body ผมเป็น E34 ครับ พอได้รึปล่าวครับ
ใส่ได้เลยครับ ของผมก็เปลี่ยนจาก #20 เป็น #17 เนื่องจากของเดิมมันรั่ว รถผม D-Max สี่ประตู อาจจะเย็นช้ากว่านิดหน่อย ถ้ารถจอดตากแดดจัดๆ แต่ทั่วไปๆไม่แตกต่าง ที่สำคัญคือระวังน้ำมันคอมฯ ต้องใส่ให้ตรงกับชนิดของน้ำยาแอร์ ถ้าเป็น R134a น้ำมันคอมฯจะใส แต่ถ้าเป็นรุ่นเก่าน้ำมันจะออกสีเหลืองๆ (ช่างแอร์ตัวจริงแนะนำอีกทีนะครับ ไม่แน่ใจว่ามันมีหลายเกรด/ยี่ห้อหรือเปล่า?) และระวังน้ำยางแอร์ปลอมด้วยนะครับ มันจะเย็นแบบแห้งๆ
eco_rider is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to eco_rider For This Useful Post:
joe-civil@jz (26-06-2017)