ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-11-2009, 21:34   #5
เอ บางใหญ่
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว เอ บางใหญ่

Car Brand: FORD RANGER
Engine Type: 1JZ GTE-VVTI
คะแนน: 16 เอ บางใหญ่ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chili อ่านกระทู้
1.ถ้าท่อเดิมขนาดพอก็ใช้ได้ครับ 8 มิลขึ้นไปอะครับ สำหรับเครื่องเทอร์โบ
2.ใช้ไม่ได้ครับ สวิทต์จะเปลี่ยนเป็นของag ครับ หม้อก็ต้องเปลี่ยนครับ
3.ประมาณ 30+- ครับ ถ้ามีถังอยู่แล้ว รับประกัน 1 ปีด้วย
4.ใช้ไปก่อนครับ ต่อไปถ้าขี้เกียจเติมบ่อยๆ ก็ค่อยเปลี่ยนถังครับ 48 ลิตรก็น่าจะวิ่งได้ไม่เกิน 250 โลสำหรับเครื่องเดิม
5.ส่งรถเช้าเย็นรับรถได้เลยครับ โทรนัดก่อนนะครับ เผื่อมีงานติดแก๊สหลายคัน จะไม่เสร็จเอาในวันเดียว
6.จดทะเบียนแล้วถ้าไม่เปลี่ยนถังไม่ต้องทำไรครับ ใช้ได้เลย

ผมเพิ่งไปติดแก๊สหัวฉีดag กะพี่เคในฟอร์ด แรนเจอร์ 1เจวีวี กะพี่เคมาเหมือนกันครับ เนียนๆๆครับ รับรอง

ป.ล.ใช้โซฮอล 95 ตลอด แนะนำให้เปลี่ยนท่อทางน้ำมันด้วยนะครับ เอาแบบที่มันทดโซฮอลได้ แล้วก็เมื่อติดแก๊สแล้ววิ่งแก็สเป็นหลัก ไม่แนะนำให้เติมโซฮอลครับ เนื่องจากจะใช้น้ำมันแค่ตอนสตาร์ทเท่านั้น โซฮอลค้างถังนานๆไม่ดีครับ
ขอบคุณครับพี่Chili เดียวผมโทรหาพี่เคดีกว่าครับใจร้อนแล้วซิครับตอนนี้น ้ำมันมีทีถ้าว่าจะขึ้นต่อไปด้วยซิ ถ้าติดแก็สแล้วคงเติม95วีเพาเวอร์ไว้ครึ่งถังครับคงไ ม่เติมโซฮอร์ครับ
เอ บางใหญ่ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to เอ บางใหญ่ For This Useful Post:
JZ_P_MAYIM (05-12-2009)