ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-11-2009, 10:03   #2
super4
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว super4

Car Brand: น้องฟอร์ดส้วม
Engine Type: 1JZ-GTE-VVTI แตน ๆ
คะแนน: 17 super4 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เอ บางใหญ่ อ่านกระทู้
สวัสดีครับพี่เค พี่wee18แนะนำผมมาครับพี่

เครื่อง 1JZ GTE-VVTI ว่างในกระบะฟอดร์เรนเจอร์ขับ2เฟืองท้าย4.44 ใช้น้ำมันมาแล้ว1.5หมื่นกิโลเมตร
95ผสมแก๊สโซฮอล์95มาตลอด เป็นคนขับรถเร็วแรงค่อนข้างบ่อย

ข้อมูลรถครับ

1.ท่อแก็สสภาพดีมากเพราะผมไม่ค่อยได้ใช้รถแต่ผมตัดหั วท่อแก็สทิ้งตรงห้องเครื่องบริเวณที่ตัดอยู่ข้างๆคอเ ฮดเดอร์

เทอร์โบ สามารถเชื่อมต่อได้ไหมครับ เดิมใช้ผสมlpg+ดีเซล

2.พวกสวิตร์และหม้อต้มใช้ได้ไหมครับ

3.ค่าใช้จ่ายเท่าไรครับพี่

4.มีถัง48ลิตรอยู่แล้วใส่แทนที่ยางอะไหล่

5.ระยะเวลาในการติดตั้งกี่วันครับ เพราะต้องใช้รถทุกวัน

6.อุปกรณ์ทุกอย่างที่กล่าวมาจดทะเบียนผ่านหมดแล้วครั บ

ขอบคุณมากครับที่กรุณาอ่านจนจบและตอบผม
ผมมาแอบตอบให้ก่อนพี่เคดีกว่า

ข้อ 1 อ่านแล้วไม่เข้าใจต้องให้เสี่ยเค มาตอบเองดีกว่า แต่ท่อแก๊สก็น่าจะใช้ของเดิมได้นะ

ข้อ 2 ใช้ไม่ได้ครับพี่เอ เพราะตัวหม้อต้มที่ใช้กับตัวดีเซลนั้น มันเล็กไปครับจ่ายแก๊สไม่มีทางพอหรอกครับ เพราะใช้จ่ายแก๊สแค่ 30% ผสมกับดีเซลอีก 70%และอีกอย่างหม้อต้ม ตัวหัวฉีด กับ ตัวมิกเซอร์ต่างกันครับ

สรุปเตรียมตัวซื้อหม้อต้มได้เลย เอาที่มันจ่ายแก๊สพอ ๆ นะครับ เพราะชอบขับแรงขับเร็ว

ข้อ 3 ไม่ต้องกังวลเรื่องค่าใช้จ่ายหรอกครับ เสี่ยเค เค้าใจดี เค้าติดให้ฟรีมาหลายคันแล้วครับ (เฉพาะรถนักศึกษาสาวนะ)

ข้อ 4 พี่เอใช้ถังเดิมได้ไปเลย แต่เติมเต็มถังนี่คงไปได้ประมาณ 200 กว่าโลเองมั้ง

ข้อ 5 เคยเห็นพี่เค คุยที่ร้าน เค้าบอกว่า เอารถมาทิ้งไว้ตอนเช้า ตอนเย็นมารับกลับ

ข้อ 6 อุปกรณ์ผ่านการจดทะเบียนมาแล้ว ผ่านแล้วก็ผ่านเลย

แล้วหลังจากเปลี่ยนเฟืองท้ายเป็นไงบ้างครับ พี่เอ ดีกว่าเดิมเยอะหรือเปล่า
super4 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to super4 For This Useful Post:
JZ_P_MAYIM (05-12-2009)