ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-11-2009, 15:51   #4
mitagaegmail
Junior Member

Car Brand: toyota MTX
Engine Type: 1g-ge
คะแนน: 0 mitagaegmail is on a distinguished road
ผมไม่แน่ใจนะครับ แต่ของผมเคยเป็นอาการคล้ายๆกันนี้

ซึ่งตัวรับปีกผีเสื้อ(หรือเค้าเรียกว่าไรไม่รู้)มันไ ม่มีมา มันก็เลยลงเร็วครับ

ลองสังเกตุดูว่าแถวปีกผีเสื้อมันจะมีตัวรองรับที่เวล าดึงปีกแล้วปล่อยมันจะรับ

ค่อยๆลงช้าๆมั้ย น่าจะเป็นตัวนั้นหรือเปล่า ลองดูครับ

รอท่านอื่นๆมาให้ความเห็นเพิ่มเติมครับ
mitagaegmail is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to mitagaegmail For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)