ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-10-2009, 07:26   #2
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
1.เครื่อง 1JZ GE Fix mix จำเป็นต้องใช้หม้อต้ม Super ไหมครับ คือช่างเดิมเขาใส่ Atiker ธรรมดามาให้.ถ้าเปลี่ยนเป็น Atiker Super เท่าไหร่ครับ
ต้องใช้ super ครับ และแนะนำให้ใช้ tomasetto ครับมันชัวร์กว่าเยอะครับ
2.จำเป็นต้องถ่ายขี้แกสใหม ถ้าไม่ถ่ายจะมีอาการอย่างไรครับ ตอนนี้วิ่งแล้ว 6500 km ยังไม่เคยถ่ายเลย และรู้สึกอืดและตื้อกว่าน้ำมันเยอะมาก (mix 30 mm)
ถ่ายขี้แก๊สทุกหมื่นโลครับ
3.วัดรอบมีผลต่อ performance ของการวิ่งไหมครับ คือช่างวางเครื่องไม่ใส่มาให้ ถามก็อิดออด
ถ้าเกี่ยวกับแก๊ส ไม่เกี่ยวครับ
4.ราคาเชคและตั้งวาล์วเท่าไหร่ครับ จำเป็นไหม?
ตั้งวาล์ว ใช้มานานหรือยังครับ กี่กิโลแล้ว ถ้าใช้เยอะมาก สมควรครับ
5.ราคาเชคความสมบูรณ์ของการเดินไฟและแก้ไข?
6.เกียร์ถอยหลัง เอามือดันขึ้นไปง่ายๆโดยไม่ต้องกดปุ่มข้างเกียร์ ปกติหรืออันตรายมัยครับ แก้ไขอย่างงัยเท่าไหร่ครับ
ไม่ปกติครับ มันต้องกดปุ่มครับ ถึงจะดันขึ้นได้ คงต้องลองดูคันเกียร์มีปัญหาหรือเปล่าน่ะครับ
7.ตอนนี้เปลี่ยนเฟืองท้ายเป็น 41/9 (4.5) และท่อพักกลางเดิม Dmax ปลายตรงเกลียว 2.5" เสียงเงียบดีแต่ดังนิดหน่อยตอยเร่ง แต่ต้นอืดทั้งน้ำมันยิ่งแกสไม่ต้องพูดเลย ปลายน้ำมัน OK ไปถึง 140-150 แต่แกส 120 แทบแย่แล้วก็อยู่แค่นั้น แก้ไงครับ ต้องการเงียบด้วยนะครับ
เฟืองท้ายผมว่ามันจะต้องเบอร์สูงกว่านี้ครับ เพราะบอดี้รถหนัก แถมยังเป็นเครื่อง 1j-ge ส่วนเรื่องท่อไอเสีย ส่วนมากจะใช้ท่อ 2.5 ท่อพักกลางไส้เยือง พักปลายไส้ตรงครับ
8.ถ้า upgrade เป็นหัวชีด AG หรือ AC พร้อมย้ายถังแกสจากกระบะมาใต้ท้องแทนที่ล้ออะหรั่ยเท ่าไหร่ครับ
สุดท้ายนี้ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ[/quote]

สองหมื่นกว่า ครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม