ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-10-2009, 16:55   #11
poseidon
Junior Member

รูปส่วนตัว poseidon

คะแนน: 0 poseidon is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ retro_boy อ่านกระทู้
ต่อได้ 2 แบบนะครับ

1.Stand Alone - ถอดกล่องเดิมออกเลยครับแล้วใส่กล่องแต่งเข้าไปตัวเดี ยวเลย

2.ต่อแบบพ่วงกล่องเดิม-โดยหลักการแล้วก็เหมือนข้อ 1 นั่นแหละครับเพียงแต่ว่าจะทำการแบ่งสัญญาณออกเป็น 2 ชุดครับชุดนึงเข้ากล่องเดิมส่วนอีก 1 ชุดเข้ากล่องแต่งครับ โดยกล่องเดิมจะไม่มีหน้าที่สั่งจุดระเบิดและหัวฉีดได ้อีกต่อไปแล้วครับเพียงแต่จะควบคุมพวก Isc (มอเตอร์เดินเบา)และก็ระบบวอร์มเครื่องอะไรพวกนี้อ่ะ ครับ

นอกนั้นก้เหมือนข้อ 1 หมดทุกอย่างครับ

อย่างข้อ 2 เนี่ยไม่ใช่ว่า F-con จะทำไม่ได้นะครับเพียงแต่ว่ามันยุ่งยากเท่านั้นเองคร ับคนจูนส่วนใหญ่จึงนิยมใช้กล่องเดิมพ่วงครับ

แต่ถ้าต้องการโล่งๆแบบรถแข่งล่ะก็เลือกแบบที่ 1 ได้ครับเพียงแต่ว่าระบบอำนวยความสะดวกสบายจะขาดไปเท่ านั้นเองครับ

ส่วนผมต่อแบบ พว่งกับกล่องเดิมนะครับเพราะยังต้องใช้แอร์อยู่ครับ( F-con V3.1 ) อยากขับแบบสบายๆอ่ะครับ

แต่มีอีกอย่างนะครับ F-con เนี่ยเวลาจูนมามักเดินไม่ค่อยเรียบครับ....(แพ่บๆๆๆๆ )มันจะ สะดุดๆ รอบ1000 - 2000 กว่าๆเนี่ยครับ พอเลยไปแล้วยังไงก็....แว้ดดดดดดๆ ครับ

พี่ช่วยแนะนำหน่อย คนจูนหน่อยคับ
ผมหาอยูอยากได้หาตัวง่ายๆเวลามีปัญหาได้ไป
ปรึษาได้
และปล็กทีใส่ F con ได้ ของเครืองไรคับ

ถ้าให้เดาผมว่า honda ใช้ไหม
poseidon is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to poseidon For This Useful Post:
A31@udon (06-12-2011)