ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-10-2009, 14:02   #139
Buta_JZ
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว Buta_JZ

Car Brand: Toyota
Engine Type: 1JZ
ที่อยู่: Soi 20 Predeepanomyong Sukumvit 71 Rd. Kwang North Prakanong Kate Vattana Bkk 10110
คะแนน: 0 Buta_JZ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kao อ่านกระทู้
ค่าชุบประมาน3800-4200 เนี้ยล่ะครับ จำไม่แม่นนะครับ

วิธีการก็ง่ายๆครับ พี่อยากให้เงาตรงไหนก็ถอดไปชุบตรงนั้นครับ ของรุ้สึกว่าประมาน12หรือ13ชิ้นเนี้ยล่ะครับ แต่ที่ผมไม่ชุบท่อกรองอากาศเพราะว่าท่อกรองอากาศผมทำ เปงมีเนียมมากลัวชุบแล้วคุณสมบัติของมีเนียมมันจะหาย ไปครับ (คิดไปเองมั้งครับอันนี้ เท็จจิงยังไงไม่ทราบจิงๆครับ)

เวลาในการชุบของผมประมาน3-4วันครับ ร้านที่ขอนแก่นเค้าบอกว่าชุบแบบ4ชั้นว่างั้นไม่รุ้ว่ าโม้หรือป่าวครับ แต่งานออกมาเนียนใช้ได้ครับ

ขอโทษนะครับเด็กใหม่ มีความรู้ไม่เยอะเลยอยากถามพี่ว่า ชุบนี่ชุบโครเมีี่ยมใช่รึเปล่าครับ แล้วมีชุบกับอะไรอย่างอื่นรึเปล่าครับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ (อยากมีเครื่องสวยๆ แบบพี่บ้าง)
Buta_JZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Buta_JZ For This Useful Post:
tfr_jz (18-07-2011)