ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-10-2009, 21:56   #6
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sk2552 อ่านกระทู้
Lots of thanks.
อีกนิดหนึ่งครับ คือตอนนี้หน้าครัช คอมเคยไหม้ไปแล้วครั้งหนึ่งเนื่องจากพัดลมที่แผงแอร์ ใต้ท้องไม่ทำงานตอนนี้เปลี่ยนฟิวมันทำงานแล้วผมก้อยั งไม่ได้ซ่อมหน้าครัชเลยถ้าเปิดแอร์นี่พังไหมครับผมเล ยลองเปิดแอร์(แค่แป็บเดียวครับ) ดูมันเย็นปกติดีแต่เวาลาตัดเหมือนหน้าครัชจะพยายยามค ่อยๆหมุนนิดๆอะครับ (เดาเอาว่าพังแน่เลย)
ถ้ามีปัญหาหน้าคลัชท์คอมพ์แอร์ ไหม้ แล้วยังไม่ได้เปลี่ยนคลัชท์ (ไม่ควรซ่อมนะครับ) ให้จัดการเปลี่ยนโดยไวครับ อย่าดันทุรังใช้งานครับ

ป.ล. เพื่อเสริมความรู้ครับ
หน้าคลัชท์คอมพ์แอร์ไหม้นั้น สาเหตุมาจากตัวคลัชท์เองครับ ไม่ได้เกิดจากพัดลมคอนเดนเซอร์แอร์ไม่ทำงานครับ ซึ่งถ้าพัดลมระบายความร้อนไม่ทำงาน จะทำให้ แอร์ภายในห้องโดยสารไม่เย็นครับ
borancar (21-10-2009)